

**OFISI YA RAIS,  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA,  
HALMASHAURI YA WILAYA NKASI,  
SHULE YA SEKONDARI WAMPEMBE,  
S.L.P 101,  
NAMANYERE.  
TAREHE:11/12/2020.**

Simu: 0757307910 (MKUU WA SHULE)  
0746087407

Kumb. Na. WMPSS/US/KDT-I/2020/VOL.1/01

Jina la mwanafunzi.....

S.L.P .....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI WAMPEMBE,  
WILAYA YA NKASI, MKOA WA RUKWA MWAKA 2021.**

**1.0 Utangulizi**

Ndugu.....nafurahi kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Wampembe kidato cha kwanza, mwaka 2021. Shule hii ipo katika kijiji Cha Wampembe, kata ya Wampembe katika halmashauli ya wilayani ya Nkasi, umbali wa km 107 Toka makao makuu ya wilaya.

Shule itafunguliwa tarehe 11 / 01 / 2021 saa 1:00 asubuhi na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021. Baada ya tarehe tajwa, Kama utakuwa hujaripoti nafasi hiyo atapewa mtu mwingine na mzazi atachukuliwa hatua Kali za kisheria.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA WAKATI WA USAJILI**

**2.1- Ni lazima kuja na nakala moja ya cheti Cha kuzaliwa**

-Ni lazima kujaza fomu ya kuthibitishwa afya iliyojazwa na kusainiwa na daktari wa serikali na kugongwa muhuli wake.

-Fomu ya mkataba iliyojazwa na mzazi/mlezi na mwanafunzi na kusainiwa ipasavyo.

-Miche miwili(2) ya matunda ya Aina yo yote ile kwa ajili ya kupanda katika mazingira ya shule

**2.2 SARE ZA SHULE**

**A) Wavulana**

- i. Suruali mbili(2), moja ya khaki na moja nyekundu ziwe na linda ndogo mbili(2) mbele na mkunjo wa chini ya suluari( tunup)uwe na upana cm 17-19.  
NB.suruali nyembamba au mtumba hazitaruhusiwa hapa shuleni zingatia hili ili kuepuka usumbufu

- ii. Mashati mawili(2) meupe tetroni mikono mifupi na Singland nyeupe ya kuvalia ndani ya shati
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi vinene
- iv. Soksi pea mbili(2)
- v. Sweta la Rangi ya bluu lenye shingo ya 'V' kwa ajili ya kujikinga baridi
- vi. Mkanda mweusi wa ngozi
- vii. Tai mbili (2) khaki na nyekundu

\*Nywere: zinatakiwa kuwa fupi na za kulingana muda wote.

#### B) Wasichana

- i. Sketi mbili (2), moja ya khaki na moja nyekundu kitambaa kiwe kizito zishonwe ndefu mpaka jicho la mguu. Pia ziwe na Linda box mbele kubwa moja (1) na nyuma Linda box kubwa moja (1) na pembeni Malinda madogo (Upande wa kulia Linda tatu(3) na kushoto Linda Tatu(3)NB.sketi fupi hazitaruhusiwa kabisa hapa shuleni zingatia hili ili kuepuka usumbufu unaweza kujitokeza
- ii. Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi na vinene pamoja na soksi nyeupe pea mbili (2).
- iv. Sweta la Rangi ya bluu lenye shingo ya 'V' kwa ajili ya kujikinga na baridi. NB.Kitambaa kikiwa tofauti na maelekezo ya rangi na ushonaji HATAPOKELEWA. Aidha vitambaa vya suluali/ sketi vinapatikana karibu na eneo la shule ya Wampembe kwa MAMA PRISILA au unaweza kununua sehemu nyingine kwa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa. V. T-SHIRT za shule pia zitapatikana shuleni.

#### C) SARE ZA MICHEZO

Wavulana kwa wasichana wanatakiwa kuwa na truck-suit za bluu na raba kwa ajili ya michezo, soksi na bukta (zitatumika kwa siku za michezo)

#### 2.3 VIFAA VYA DARASANI (TAALUMA)

Daftari kubwa zisizopungua kumi(10), daftari ndogo kumi (10) kwa ajili ya mazoezi kwa Kila Somo, kalamu za wino za bluu au nyeusi, kalamu ya risasi (Penseli) Dictionary kwa ajili ya kujifunza kiingereza, mkebe (Mathematical set) na rula bila kusahau mkoba (begi) la kubebea daftari.

#### 4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 yamwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizaraya Elimu na mafunzoyafundi, yenyedhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI, yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo, ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini maandalizi ya jioni (preparation) shuleni.
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kiadilifu (sio mlegezo/ nguo fupi).
- h) Kuzingatia ratiba yashule wakati wote na
- i) Kutunza mali zaumma.
- j) Ni mwiko kwa mwanafunzi kutishia usalama au maisha ya mwalimu au mwanafunzi mwenzako.

**4.1 Makosayafuatayoyanawezakusababishakufukuzwa au kusimamishwashulemaramoja:-**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutajibangi, cocaine, milungi, kuberi n.k
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya taifa na wimbo wa taifa
- h) Kuoia au kuolewa
- i) Kuwa mjamzito, Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza vulugu, au kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

**KARIBU SANA SEKONDARI YA WAMPEMBE**

**"ELIMU KWA MAISHA BORA NA MAENDELEO ENDELEVU"**

.....  
MKUU WA SHULE.

MUSA B. ANDREW

-0757307910 AU 0746087407

THE HEADMASTER  
WAMPEMBE SEC. SCHOOL  
BOX 101 NAMANYERE - NKASI

OFISI YA RAIS,  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA,  
SHULE YA SEKONDARI WAMPembe  
S LP, 101  
NAMANYERE-NKASI

FOMU YA KUKIRI UTII

Mimi..... ambaye nimechaguliwa kujiunga na shule  
ya Sekondari Wampembe \* nipo/sipo tayari kutii sheria na kanuni zote za shule kama  
zilivyooneshwa.Sahihi ..... Tarehe.....

Mimi ..... mzazi/mleziwa .....  
\*Nipo/sipo tayari kumpa huduma/mahitaji yote aweze kuendelea na masomo yake, shule ya  
Sekondari Wampembe .

Sahihi ..... Tarehe.....

\*Futa isiyohusika\*

**"USIJE BILA KUKAMILISHA FOMU HII" UJE NAYO SIKU YA KURIPOTI**

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA**

**PO- RALGA  
WAMPEMBE SECONDARY SCHOOL,  
SLP 101,  
NAMANYERE-NKASI**

TO THE MEDICAL OFFICER,  
.....HOSPITAL,  
BOX.....

.....  
Please examine the student.....  
The following:-

- a) Epilepsy...../.....
- b) Vision .....
- c) Hearing .....
- d) Pregnancy .....
- e) Any other problem that can lead him / her not to be able for schooling/any other health problem that will require him/her to stay close to hospital.

**DOCTOR'S DECLARATION.**

I have examined the above mentioned student. He /she is fit/not fit for schooling.

Signature ..... Title.....  
Date .....

***"USIJE BILA KUKAMILISHA FOMU III" NENDA NAYO HOSPITALI IJAZWE NA  
DAKTARI NA LAZIMA UIRUDISHE SHULENI***